6 Dalilai da Ke Ƙayyade Aiki na Ƙaramin Haske na Kameara Ta yaya za a inganta?
Ta yaya za a yi zane-zane da ba su da haske a wurare da ba su da haske? Wannan ƙalubale ne mai girma da ke shafan yadda ake amfani da wahayi. Samun aiki mai kyau na ƙaramin haske ba shi da sauƙi domin yana shafan sakamako na abubuwa dabam dabam. A dā, domin ƙaramin na'ura, hotuna da aka kama a wurare da ba su da haske sosai ba su bayyana ba kuma har ma suna da ƙarfin ƙarfi da kuma rashin bayani. Da ci gaban sanseri da kuma hanyoyin ganin ido da aka saka cikinsa, zane-zane da ba su da haske yanzu suna da magance masu kyau kuma za a iya kama su da dare.
A cikin wannan labarin za mu duba abubuwan da suka shafi abubuwan da ke faruwa.low-haske aikiDa kuma wuraren da ake amfani da su a wurin da ake yin zane-zane da ba su da haske.
Menene ƙaramin aiki na sauƙi?
Kafin mu duba abubuwa da suke shafan rashin aiki na haske, muna bukatar mu fahimci abin da rashin aiki na haske yake.
Idan ka yi amfani da ƙaramin haske, za ka iya ba da hotuna masu tsabta a wurare da ba su da haske sosai ta wajen kāre cikakken bayani na zane yayin da ake ƙara ƙarfin zane. Wannan aiki yana da muhimmanci ga shiryoyin ayuka na ganin abubuwan da suke bukatar hoton a dare ko kuma a wurare da ba su da haske. A ƙarshe akwai gwada zane-zane da na'urori da ba su da haske sosai.
Waɗanne abubuwa ne suke shafan aiki na ƙaramin haske na kamemar?
Da akwai abubuwa shida masu muhimmanci da suke shafan aiki na ƙaramin haske na kamemar:
- Yawan alamar-da-wa-wa -wa -wa-wa
- Lens aperture
- Girmar Pixel
- Jin tausayi
- Abubuwa na mahalli
- Algorithms na yin amfani da zane
Bari mu bincika cikakken bayani na kowane abu da ke ƙasa.
Alamar-to-Noise Ratio (KAWAI)
Yawan alamar-da-wa-wa -wa -wa-waYana da wani muhimmin ma'auni na aikin kamara, wanda ke nuna ma'auni na alamu zuwa sauti a cikin hoto. Idan ana amfani da ƙarfin da ake amfani da shi, hakan yana nufin cewa a yanayi mai ƙaramin haske, ana ƙara ƙarfin ƙarfi kuma kamewar tana iya ba da hotuna masu tsanani. An ƙera kamemar da ba ta da haske sosai don ta cim ma ƘARIN ƘARIN ƘARIN
Lens Aperture
Girmar aperture na lissa yana ganin yawan haske da ke kai wa sanseri. Idan yana da girma, haske zai ƙara shiga ciki, kuma zai fi kyau a yi ɗaukan Shi ya sa ake yaba wa wani abu mai girma a yanayi da ba shi da haske. Amma, za a iya ƙara yin amfani da filin da aka rage, saboda haka, idan ana son a yi amfani da shi don a yi amfani da nisan dabam dabam, ana bukatar a yi la'akari sosai da tsarin.
Pixel Size
Pixels abubuwa ne na musamman da suke ƙera zane, kuma girmar pixel girma ne na zahiri na waɗannan abubuwa na pixel. Idan girmar pixel ta fi girma, za ta iya samun haske sosai. Zai iya samun ƙarin bayani kuma ya rage ƙarfin ƙarfin a yanayi mai ƙaramin haske. Yana da muhimmanci a lura cewa ƙarin girmar pixel zai kawo ƙaramin pixels da za a iya ɗauke da sumini-bar, yana haifar da raguwa a cikin ƙuduri ko haɓaka girman sensor.
Jin tausayi
Jin tausayi alama ce ta iyawar sanser na zane na mai da haske na aukuwa zuwa alamar lantarki, da wani abu, yadda kamewar take amsa haske. Kameara da ke da sauƙin fahimta za ta iya samun ƙarin bayani game da zane a yanayi mai ƙaramin haske. Wannan ɗaya ne cikin halayen da suke da muhimmanci na kamemar da ba ta da haske sosai.
Abubuwa na Biyan Hali
Haske gabaki ɗaya na mahalli yana shafan iyawar kamemar ta kama hotuna da za a iya amfani da su. Launi mai tsawo na haske da ke da shi yana shafan daidaita mai fari na kamemar da kuma iyawa na mai da launi. A wannan lokacin, ƙarfin
Algorithms na Sarrafa Zane
Algorithms na rage ƙara na kwamfyutan kwamfyutan suna da amfani wajen cire ƙwaya da ba a so ba daga hotuna kuma su kāre cikakken bayani na zane cikin haske ƙarami. HDR tana ɗauke da ƙaramar ƙara da yawa kuma tana hana nuna ƙara da kuma ƙarfin inuwa.
Waɗannan abubuwa suna da haɗin kai kuma suna aiki tare don su shafe amfanin kwamfuta a yanayi na ƙaramin haske. Alal misali, kameyar da ke da girma mai girma na pixel da kuma ƙarin alamar-to-noise suna ba da ƙarin zane-zane masu kyau a yanayi na ƙaramin haske. A wannan lokacin, kyautata aperture na lissa, ladabi da kuma yin amfani da zane-zane zai iya ƙara kyautata aiki na kwamfuta a yanayi na ƙaramin haske.
Yadda za a inganta Low-Light Camera Performance?
Yanzu da muka fahimci abubuwa da suka shafi aiki na ƙaramin haske na kamemar da ke sama, za mu iya yin gyara da ake so don mu tabbata cewa kamemar da ba ta da haske sosai za ta iya yin aiki mafi girma. Wannan shi ne ɗan gabatarwa ga wasu zaɓe-zaɓe masu kyau:
Mai da hankali ga linsu:Zaɓi lissafin da ke da babban aperture kuma ka ƙara mai da hankali ga ganuwa don ya ƙara iyawa na mai da hankali ga haske.
Inganta image processing algorithms:Ƙara ingancin zane a cikin yanayi mai haske mai haske ta amfani da rage ƙarfin ƙarfin, inganta yanayin ƙarfi, da sauran fasaha na inganta zane.
La'akari da mahalli:Ka bincika yanayin, abubuwa masu tsawo da kuma haske da ke kewaye da su don ka tabbata cewa kamewar tana aiki da kyau.
Aikace-aikace na Low-Light Camera Modules a cikin Modern Embedded Vision
Yanzu ana amfani da kameyar da ba su da haske sosai a hanyoyi dabam dabam na ganin abubuwan da ake amfani da su. A nan za mu duba wasu shiryoyin ayuka da aka fi yawa da kuma son mutane bisa ga yadda kameyar take aiki da ƙaramin haske.
Lura da sukan yi amfani da su:Ana bukatar na'urori masu hikima na yin amfani da kameyar da ba su da haske sosai don su gane laƙabin layi kuma su lura da mota da dare ko kuma a wurare da ba su da haske kamar hanyoyin da ba su da isashen haske. Ko da yake ba dukan na'urori masu hikima ba ne suke bukatar kameyar da ba su da haske, har ila ana yaba musu.
Bincika Masana'antar Aiki:A kasuwancin ƙera, za a iya yin amfani da kameyar ƙaramin haske don bincika kwanciyar hankali na farat ɗaya don a tabbata da mizanai masu kyau na kayan aiki har a wuraren aiki da ba a haske sosai. Sinoseen's night vision camera module products are able to provide high quality imaging while maintaining the ultimate in low light performance.
Jirgin sama:A yau, ana amfani da jirgin sama da ake amfani da shi, kuma ta wajen saka kamemar da ba ta da haske sosai a kan jirgin sama, zai yiwu a yi hoton sama da dare ko kuma wasu aikin kulawa.
Low haske mafita daga SInoseen
A SInoseen, muna ba da kayan kwamfuta da yawa da ba su da haske. Tare da shekaru goma sha biyar na kwarewa na gani da kuma tawagar injiniyoyi na musamman, za mu iya samar da mafi dacewa low-light camera module bayani ga bukatunka. Hakika, muna da wasu batutuwa, idan kana son ka yi hakan, za ka iya zuwa ka kalli. A lokaci guda, za mu iya kumaka daidaita maganceBisa ga bukatunka don tabbatar da cewa ya cika bukatunka har zuwa cikakken lokaci.