Lansa mai mai da hankali ko lensa na Autofocus? Ka koyi abin da ya fi kyau ka zaɓa wa shirin ayuka
A cikin shiryoyin ayuka na ganin abin da aka saka cikinsa, na'urar kwamfyutan tana ganin kwatancin zane. Kuma halayen ganuwa na lansa na kwamfyutan (tsawon na'urar, aperture, da sauransu) suna ganin zurfin, tsawon, da sauransu na zanen da aka kama da na'urar. Musamman a cikin aikace-aikacen sarrafa lokaci na gaske, nau'in lansa yana shafar aiki na aikace-aikacen.
Da akwai nau'o'i biyu na mai da hankali a cikin kamemar: lansa na farat ɗaya da lissafin da aka gyara. An kyautata linsu na mai da hankali daidai don a mai da hankali daidai cikin inchi 1/2 zuwa 2 na wani abu, yayin da lensa na mai da hankali na farat ɗaya suna da iyawa masu yawa na mai da hankali, suna ƙunshi nisan daga inchi 1/2 zuwa ƙafa 100 da kuma gaba da haka. A cikin wannan labarin za mu yi la'akari da nau'in nau'i biyu da kuma yadda za a zabi.
Menene lissafin mai da hankali?
Kamar yadda sunan ya nuna, lissafin da aka daidaita yana da tsawon mai da hankali da mai ƙera shi yake gyara. Tsawon mai da hankali ga kallon da aka daidaita ba ya daidaita da canje-canje a wurin ko nisan, saboda haka, kowane hoton da aka ɗauka da lissafin mai da hankali zai mai da hankali a wani nisan mai mai da hankali. Kuma matsaloli da ba su da muhimmanci za su iya faruwa sa'ad da ake ɗaukan hotuna na lokatai da suke kusa ko kuma nesa.
Sauƙi na aiki ɗaya ne daga cikin muhimman amfanin na'urori na kameyar da suke amfani da lissafin mai da hankali. Ba a bukatar mu mai da hankali, mu yi ƙoƙari mu yi ƙoƙari mu yi ƙoƙari mu yi ƙoƙari. Kameyar da ake mai da hankali a kai a kai za su iya ba da hotuna masu tsanani idan suna cikin yanayi na haske da ya ci gaba. Amma, za su iya kasancewa da ƙaramin ƙarfi sa'ad da suke bi da yanayin da ke sa mutane su ji daɗin rayuwa ko kuma su canja yanayin hasken. Saboda haka, ana amfani da shi sau da yawa don kameyar ƙarya ko kuma shiryoyin ayuka inda nisan abu koyaushe ya ci gaba, da sauransu.
Menene linsu na farat ɗaya?
Ba kamar mai da hankali ba, linsu na farat ɗaya (AF) yana daidaita tsawon da ke cikin lissafin farat ɗaya don ya mai da hankali sosai ga batun. Lissafin da ke da aiki na AF za su iya gyara nisan da ya dace don yanayin ba tare da mai kamfaɗi ya saka hannu ba.
Lensa na farat ɗaya suna amfani da algorithms kamar ganin bambanci, ganin fasa, ko haɗin dukansu don su san abin da ya dace. Kameyar da aka saka da lissafi na farat ɗaya za su iya mai da hankali daidai ko a yanayi marar kyau na hasken.
Autofocus yana samar da babban matakin daidaito ga aikace-aikacen da aka saka. Za a iya mai da hankali ga makasudai da sauri da kuma daidai, kuma hakan zai tabbatar da hotuna masu tsabta a kowane yanayi. Ƙari ga haka, kameyar da yawa za su ba da ƙarin hanyoyin mai da hankali kamar su mai da hankali ga farat ɗaya, mai da hankali da hannu da ke bukatar gyara mai kyau, da sauransu. Waɗannan halaye suna kyautata sauƙin yin amfani da su da kuma ci gaba da daidaita.
Bambancin da ke tsakanin lissafin mai da hankali da kuma lissafin da aka mai da hankali da hannu
Lensa na mai da hankali da hannu ya sa mai amfani da shi ya yi amfani da hannu wajen mai da hankali kuma ya yi gyare-gyare masu kyau. Lansa da aka gyara ba ya barin a canja abin da ake mai da hankalinsa. A batun kwatancin zane kaɗai, lissafin mai da hankali da aka daidaita yana ba mu cikakken kwatanci na zane da za a iya maimaita. Ba kamar lu'ulu'u na mai da hankali na farat ɗaya ba, mai da hankali na hannu yana bukatar mu daidaita nisan da ya dace kuma mu daidaita shi bisa ga yanayin don mu ba da cikakken zane mafi kyau.
Menene ya kamata in yi la'akari da shi sa'ad da nake zaɓan kallon da zai mai da hankali?
Sa'ad da muke zaɓan lissafin da ke mai da hankali, ya kamata mu yi la'akari da yadda za a yi amfani da wurin don mu tabbata cewa lissafin zai cika bukatun da ake bukata.
Nisa daga abun:Abubuwa na farko da za a yi la'akari da su sa'ad da ake zaɓan lissafi shi ne nisan da ke tsakanin kwamfuta da wanda aka kama, wanda ke shafan cikakken da kuma bayyane na zanen da aka kama. Af lens sun dace don canje-canje na nisan nisan daga kusan santimita 10 zuwa infinity. Lansa mai da hankali da aka gyara ya fi dacewa da nisan da aka daidaita, kuma hakan yana tabbatar da cewa zane - zane da suka ci gaba da kasancewa da kyau ba tare da yin gyara ba.
Haske:Yanayin hasken yana da muhimmanci a kwatancin zane. Lensa na mai da hankali ga mota suna aiki da kyau a yanayi na ƙaramin haske, domin na'urar kamemar za ta iya ganin bambancin yanayin ta wurin sanseri don ta daidaita daidai. Lissafin da aka gyara yana kuma ba da zane - zane masu tsanani a haske mai haske.
Zurfin Filin:Deep of Field (DoF) shi ne tsawon wuri na zane-zane daga kusa zuwa mai da hankali sosai. Kameyar da ke da lu'ulu'u na farat ɗaya suna da tsawon fili. Lansa mai mai da hankali ga gyara yana ba da zane-zane masu tsanani kawai a wani wuri.
Saurin:Yana da muhimmanci mu yi la'akari da yadda za mu iya yin amfani da hoton. Saboda haka, kamemar na'urar da ake amfani da ita tana da sauƙi fiye da mai da hankali domin ba a bukatar gyara mai da hankali. Idan kana bukatar ka yi zane - zane da sauri, ka yi amfani da kamemar da aka daidaita don ka yi amfani da ita.
Kuɗi:Kameyar da ke amfani da lissafi na farat ɗaya suna da tsada sosai domin suna da wuya kuma suna bukatar fasaha. Idan ba ka bukatar cikakken kwanciyar hankali a hotunanka kuma ba ka da kuɗi kaɗan, kamemar da aka daidaita da tsawon mai da hankali ita ce zaɓi mafi kyau.
Mai sauƙin hali:Mai da hankali ga kallon kwamfuta yana ɗaya daga cikin abubuwa masu muhimmanci da za mu yi la'akari da su sa'ad da muka zaɓa. Lansa mai da hankali da aka gyara ya dace don yanayi mai kyau, mai tsayawa. Lensa na mai da hankali ga kai suna yin aiki mai kyau a yanayi na ƙaramin haske, wataƙila a wasu lokatai suna bukatar gyara, kuma za su iya saba da yanayi dabam dabam.
Kammalawa
Ta wajen binciken da aka yi a wannan talifin, za mu ga cewa yin amfani da lissafi da kuma lissafin da aka mai da hankali a kansu suna da amfaninsu da kuma kasawarsu. An fi son lissafin da aka daidaita don sauƙin hali, rashin kuɗi da kuma aiki mai kyau a yanayi mai kyau na hasken. Lensa na farat ɗaya yana ba da sauƙin hali da kuma daidaita, kuma ya dace don a kama abubuwa masu ƙarfi ko kuma a yi aiki a yanayi na ƙaramin haske.
Idan kana bukatar ka samuMai da hankali ga mai da hankali ga kayan aiki na kwamfyutan kwamfyutan don shirin ayuka na ganin ka da aka sakaYanzu, me ya sa ba za ka nemi taimako daga Sinoseen, wanda aka ƙware a ƙera, ƙera da kuma gina na'urori na kameyar fiye da shekaru goma, da labari mai yawa na aikin da kuma injiniyoyi masu ƙware don su ba ka magance mafi gamsarwa. Ziyarcishafinmu na samfurin.