Ja - gora ga Usb Camera Interfaces da Standards
Usb (Universal Serial Bus) kamara za ta iya ƙirga ɗaya daga cikin magance-magance mafi girma na tsarin da aka ƙaddara don yaɗa hotuna da bidiyo na dijitar daga kameji zuwa kwamfuta ta hanyar haɗin USB. Ga tarihin ci gaban tashar usb:
fahimtar USB Interface
Sau da yawa ana amfani da maɓallin USB don haɗa na'urori biyu (kamara da kwamfuta). Usb interface yana da sauƙi a yi amfani da shi kuma yana yarda da plug-and-play ba tare da ci gaba da kuma tsada na fasaha da ya shafi farawa na ganin da aka saka cikin. Yayin da na'urar ta canja, an gina na'urar USB da yawa, da USB 2.0 ita ce wadda aka fi amfani da ita, amma a lokaci ɗaya USB 2.0 tana da iyaka na fasaha kuma abubuwa da yawa sun zama marasa daidai da na'urar ta rage. Usb 3.0 da USB 3.1 Gen 1 sun soma aiki, dukansu an shirya su don su magance kasawar maɓallin USB 2.0.
abin da ke USB 2.0 da fa'ida
A shekara ta 2000, an fitar da USB v2.0 (mai suna Hi-Speed USB), a gwada da tsara ta dā na mizani na USB1.1 da aka yi canje-canje da yawa, ƙarin ƙarin An yi amfani da wannan mizanai a lokacin da aka soma amfani da kameyar na'urori da yawa.
Babban fa'ida mafi girma a cikinUSB 2.0 kamarayana daidaita da kayan aiki dabam - dabam, har da kibowori, tsuntsaye, da kuma maɓallin buga littattafai. Yana da muhimmanci a lura cewa kamara da ke amfani da maɓallin USB wataƙila ba zaɓi mafi kyau ba ne ga bidiyo mai tsananin tsari da kuma ƙaramin jinkiri. Domin yana da wuya a cim ma ƙarin bayani, za a iya ɓata kwatancin hotuna a lokacin da ake sakawa da bidiyo.
Cikin zurfi a USB 3.0 Interfaces
An soma amfani da USB 3.0 (da kuma USB 3.1 Gen 1), wanda aka sanar da shi SuperSpeed USB, a shekara ta 2008 kuma yana da ci gaba da yawa fiye da wanda ya gabata, USB 2.0. The dubawa hada da amfanin daban-daban dubawa, ciki har da plug-da-play dace da low CPU kaya. A wannan lokacin, mizani na sana'ar ganin USB 3.0 ya ƙara amincinsa ga kameyar da ke da tsari mai ƙarfi da ƙarfi, kuma hakan ya sa ya dace a saukar da bidiyo na HD daga DSLRs/kameyar da ba su da duwatsu.
USB 3.0 yana ba da mafi yawan ƙarin A lokaci guda USB 3.0 yana ba da damar canja wurin bayanai guda biyu a lokaci guda, wanda ke nufin cewa za a iya aika da karɓar bayanai a lokaci guda, inganta inganci da aiki. Yana amfani da tsarin ƙarin ƙarin ƙarin
Ƙari ga haka, usb 3.0 da na'urori na haɗi suna da ƙarin ƙara don su ɗauki ƙarin ƙarin bayani da kuma ƙera iko. Sau da yawa ana bambanta launi na bulu a cikin jirgin ruwa ko kuma a saka shi don a bambanta su daga launi baƙi ko fararen USB 2.0.
An kasa usb 3.0
Babban lahani na maɓallin USB 3.0 shi ne cewa ba zai yiwu ba a yi tafiyar da sanseri masu tsari mai ƙarfi da ƙarfin ƙarfi. Amma, yana da wasu hanyoyi da ya kamata a kula da su:
Yawan Saukar da Data:A cikin ka'ida, usb 3.0 imager dubawa iya isa a iyakar data canja wurin kudi na 5 Na'urorin; Amma, saurin Ƙari ga haka, idan an haɗa na'urori da yawa zuwa na'urar USB 3.0, ana rage ƙarin
Iko Management:Ba ya dace don na'urori masu iko sosai: USB 3.0 zai iya kai har 900 mA (4.5 watts), kyautata mai girma fiye da USB 2.0's 500 mA (2.5 watts), amma har ila ba shi da isa ga na'urori da suke bukatar iko mai ƙarfi. Misalai sun ƙunshi kwamfuta da kuma manyan na'urori.
Tsawon tafiyar tafiyar da kuma amincin alamar:TSAWON USB 3.0 na tsawon Ko da yake za a iya yin amfani da tafiye - tafiye masu tsawo, za su iya sa a ɓata alamar, a rage aiki, ko kuma a haɗa su da juna ba tare da tsayawa ba. Kuma tafiye-tafiye marasa kyau za su iya sa a rage ƙarin
Al'amura masu daidaita:Yin amfani da USB 3.0 a kan tashar USB 2.0 za'a ƙayyade zuwa aiki da saurin USB 2.0. USB 3.0 yana gabatar da sababbin haɗi, kamar USB 3.0 Micro-B, waɗanda ba su dace da tsofaffi USB 2.0 Micro-B. Wannan yana bukatar masu amfani su yi amfani da tafiye-tafiye dabam dabam da kuma adapters.
USB Aikace-aikace: Fahimtar USB Camera Modules
Mun riga mun fahimci yadda ake amfani da usb interface, kuma za mu yi la'akari sosai da wasu wurare da suke amfani da su.
AUSB camera moduleYana da wani m lantarki na'ura wanda ya hada da kamara sensor da lens tare da USB dubawa. Kuma na'urar kwamfyutan tana haɗa na'urar zuwa kwamfuta ko kuma wani na'ura ta wurin tsari na usb interface.
Da akwai nau'i da yawa na usb camera modules, ciki har da USB 2.0 da USB 3.0, tare da USB 2.0 kamara modules kasancewa mafi yawa amfani da kuma goyon bayan data rates har zuwa 480 Mbps. USB 3.0 kamara modules goyon bayan data rates har zuwa 5 Birnin, wanda shi ne mafi girma fiye da USB 2.0 camera modules. Domin ba su da kuɗi sosai, suna amfani da su da sauƙi, kuma suna da daidaita sosai, ana amfani da su a wurare da kuɗi da sauƙin amfani da su suke da muhimmanci, kamar su bidiyo, kula da, da kuma na'urori na bidiyo.
A matsayin wanda ya fi darajaKamara module manufacturerA ƙasar China, Sinoseen tana ba da ɗarurruwan abubuwa da za ka zaɓa daga cikinsu, kuma masu amfani da kameyar Sinoseen suna ganin su sosai don cikakken kwanciyarsu da kuma aiki. A wannan lokacin, Sinoseen tana tanadar da hidima ta gyara-daina ɗaya don ta ba ka magance mafi dacewa na kwamfyutan.
Za ka iya duba sinoseen's Usb camera module a nan
Hakika, yayin da na'urar take ci gaba da canjawa, haka ma mizanai na yin amfani da kameyar usb.
USB 3.2
USB 3.2 cikakken sabontawa ne ga mizani na farawa na USB da ke ba da ƙarin ƙarin bayani da kuma aiki mai kyau. Ya haɗa da sabon suna na USB 3.0 da USB 3.1 kuma ya soma sabon sashe mai sauƙi (Gen 2x2) don na'urori da suke bukatar ƙarin gaske. Ana ƙara kyautata iyawa da amfani ta wajen yin amfani da na'urar USB Type-C da kuma ƙarin iyawa na yin ido da iko.
USB Type-C haɗin
An soma amfani da sabon ƙarfe da za a iya mai da shi a shekara ta 2015 da zai iya tallafa wa mizanan USB 3 da ke sama. Ana yawan amfani da kameyar cell phone da ba a yi amfani da duwatsu ba.
Usb Type-C ports iya goyon bayan daban-daban protocols, ciki har da USB 2.0, USB 3.0, da usb 3.1.
Kameyar USB Type-C suna ba da amfani iri ɗaya da na USB 2.0, USB 3.0, ko usb 3.1, daidai da na USB da aka goyi bayansa.
Ƙari ga haka, an shirya tashar USB Type C don a ba da iko mai ɗaya ga na'urori da aka haɗa da su da ke sa a yi amfani da tsari mai sauƙi da kuma yin aiki na jin yunwa. Wannan ya dace da kameyar USB da ke zuwa da ƙarin amfani da iko ko kuma waɗanda ake bukata a cire sa'ad da ake amfani da kamemar.
USB yana da sauƙi yayin da yake aiki a kowane na'ura daga kwamfuta zuwa Macs. Masu hotuna za su iya bincika, su gyara, kuma su ba da hotuna ba tare da yin magana game da tashar jirgin ruwa ba. Ƙa'idodin USB masu sauƙi suna sa masu ƙware su saukar da kadin tunawa da kameji da sauri.
FAQs:
T: Shin an saka mizani na USB a cikin kwamfyutana da ke daidaita saurin saukar da kamemar?
A: E, za'a ƙayyade su zuwa mizani mai rage tsakanin maɓallin USB na kwamfyutan da kuma tashar USB na kwamfutarka.
Kammalawa
Yayin da kameyar take canjawa don ta iya ƙera fayil masu girma, mizanai masu girma na USB suna da muhimmanci don a kiyaye aiki mai kyau. Fahimtar waɗanne kayan aiki na kameyar USB zai taimaka wa masu son hoton su zaɓi kwamfuta da kayan aiki da suka dace.
|
| Game da marubucin |
|
|
| Zenos Lee |
| ||
| Wani ƙwararren ɗan kwamfyutan kwamfyutan da yake da iyawa mai kyau na magance matsaloli da tunani na tsarin aiki. Yana sha'awar fasahar fasahar fasahar fasahar Da yake ya yi shekaru da yawa yana aiki a sana'ar, yana kula da masu sayarwa da kuma kula da su. |
|